ఆంధ్రప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2019 : గెలిచిన అభ్యర్థుల జాబితా

Saturday, May 25th, 2019, 03:00:11 AM IST

Andhra Pradesh Assembly Election 2019 Results : Full Winners List

Andhra Pradesh Assembly Elections Results 2019 – Constituency Wise – Total 175 Seats
YSRCP – 151,   TDP – 23,   Janasena – 1,   Congress : 0,   BJP – 0,   Others – 0
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
Srikakulam (10)
1 Ichchapuram (ఇచ్చాపురం) Bendalam Ashok

(బెందాళం అశోక్‌)

TDP Piriya Sairaj (పిరియా సాయిరాజ్‌) YSRCP 7145
2 Palasa (ప‌లాస‌) Sidiri Appalaraju

(సీదిరి అప్పల రాజు)

YSRCP Gouthu Sirisha (గౌతు శిరీష) TDP 16247
3 Tekkali (టెక్కలి) Achennayudu

(కింజరాపు అచ్చెన్నాయుడు)

TDP Perada Tilak (పేరాడ తిలక్‌) YSRCP 8545
4 Pathapatnam (పాతపట్నం) Reddy Shanthi

(రెడ్డి శాంతి)

YSRCP Kalamata Venkata Ramana

(కలమట వెంకటరమణ)

TDP 15551
5 Srikakulam (శ్రీకాకుళం) Dharmana Prasada Rao

(ధర్మాన ప్రసాదరావు)

YSRCP Gunda Lakshmi Devi

(గుండ లక్ష్మీదేవి)

TDP 5777
6 Amadalavalasa (ఆముదాలవలస) Tammineni Seetharam

(తమ్మినేని సీతారాం)

YSRCP Koona Ravikumar

(కూన రవికుమార్‌)

TDP 13991
7 Etcherla (ఎచ్చెర్ల‌) Gorle Kiran Kumar

(గొర్లె కిరణ్‌కుమార్‌)

YSRCP Kala Venkata Rao

(కిమిడి కళా వెంకట్రావు)

TDP 18711
8 Narasannapeta (నరసన్నపేట) Dharmana Krishna Das

(ధర్మాన కృష్ణదాస్‌)

YSRCP Ramana Murthy

(బగ్గు రమణమూర్తి)

TDP 19025
9 Rajam (రాజాం) Kambala Jogulu

(కంబాల జోగులు)

YSRCP Kondru Murali

(కోండ్రు మురళీ మోహన్‌)

TDP 16848
10 Palakonda (పాలకొండ) Viswasarayi Kalavathi

(వి. కళావతి)

YSRCP Nimmaka Jayakrishna

(నిమ్మక జయకృష్ణ)

TDP 17980
Vizianagaram (9)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Kurupam (కురుపాం) Pamula Pushpa Srivani

(పాముల పుష్ప శ్రీవాణి)

YSRCP Janardan (జనార్దన్‌ థాట్రాజ్‌) TDP 26602
2 Parvathipuram (పార్వతీపురం) Alajangi Jogarao

(అలజంగి జోగారావు)

YSRCP Bobbili Chiranjeevulu

(బొబ్బిలి చిరంజీవులు)

TDP 24199
3 Salur (సాలూరు) Rajanna Dora (రాజన్న దొర పీడిక) YSRCP R.P.Bhanj Dev (ఆర్‌.పి.భంజ్‌దేవ్‌) TDP 20029
4 Bobbili (బొబ్బిలి) Chinnappala Naidu

(వెంకట చిన అప్పలనాయుడు)

YSRCP Krishna Ranga Rao

(సుజయ్‌కృష్ణ రంగారావు)

TDP 8352
5 Cheepurupalli (చీపురుపల్లి) Botsa Satyannarayana

(బొత్స సత్యనారాయణ)

YSRCP Nagarjuna Kimidi

(కిమిడి నాగార్జున)

TDP 26498
6 Gajapathinagaram (గజపతినగరం) Botcha Appalanarasayya

(బొత్స అప్పల నర్సయ్య)

YSRCP KA Naidu

(కొండపల్లి అప్పలనాయుడు)

TDP 27011
7 Nellimarla (నెల్లిమ‌ర్ల‌) Baddukonda Appalanaidu (బి.అప్పలనాయుడు) YSRCP Narayana Swamy Naidu

(నారాయణస్వామి నాయుడు)

TDP 28051
8 Vizianagaram (విజయనగరం) Kolagatla Veerabhadra Swamy (వీరభద్ర స్వామి) YSRCP Aditi Gajapathi Raju

(అదితి గజపతిరాజు)

TDP 6417
9 Srungavarapukota (శృంగవరపుకోట) Kudabanda Srinivas (కె.శ్రీనివాస్‌) YSRCP Kolla Lalitha Kumari

(కోళ్ల లలిత కుమారి)

TDP 11365
Visakhapatnam (15)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Bhimili (భీమిలీ) Muthamsetti Srinivas

(అవంతి శ్రీనివాస్)

YSRCP Sabbam Hari (సబ్బం హరి) TDP 8942
2 Visakha East (విశాఖ తూర్పు) Velagapudi Ramakrishna (వెలగపూడి రామకృష్ణబాబు) TDP Akaramani Vijaya Nirmala (ఎ.విజయనిర్మల) YSRCP 26474
3 Visakha South (విశాఖ దక్షిణం) Vasupalli Ganesh

(వాసుపల్లి గణేశ్‌కుమార్‌)

TDP Dronamraju Srinivas

(ద్రోణం రాజు శ్రీనివాస్‌)

YSRCP 3729
4 Visakha North (విశాఖ ఉత్తరం) Ganta Srinivasa Rao

(గంటా శ్రీనివాసరావు)

TDP KK Raju (కె.కె.రాజు) YSRCP 2214
5 Visakha West (విశాఖ పశ్చిమం) P.G.V.R Naidu

(పీజీవీఆర్‌ నాయుడు)

TDP Vijay Prasad Malla

(విజయప్రసాద్‌ మల్లా)

YSRCP 18981
6 Gajuwaka (గాజువాక) Tippala Nagi Reddy (టి.నాగిరెడ్డి) YSRCP Pawan Kalyan (పవన్ కళ్యాణ్‌) Janasena 16753
7 Chodavaram (చోడవరం) Karanam Dharmasri

(కరణం ధర్మశ్రీ)

YSRCP Kalidindi Surya Sanyasi Raju

(కేఎస్ఎన్ఎస్ రాజు)

TDP 27637
8 Madugula (మాడుగుల) Budi Mutyala Naidu

(బి.ముత్యాల నాయుడు)

YSRCP Gavireddy Ramanaidu

(గవిరెడ్డి రామానాయుడు)

TDP 16392
9 Araku Valley (అరకు) Chetti Palguna (చెట్టి పల్గుణ) YSRCP Donnu Dora Siyyari

(దొన్ను దొర సియ్యరి)

Independent 25441
10 Paderu (పాడేరు) Bhagyalakshmi

(కొట్టగుళ్లి భాగ్యలక్ష్మి)

YSRCP Giddi Eswari (గిడ్డి ఈశ్వరి) TDP 42804
11 Anakapalle (అనకాపల్లి) Amarnath Gudivada

(గుడివాడ అమరనాథ్)

YSRCP Govinda Satyanarayana

(పీలా గోవిందా సత్యనారాయణ )

TDP 8169
12 Pendurthi (పెందుర్తి ) Adeep Raj (అదీప్‌ రాజు) YSRCP Satyanarayana Murthy

(బండారు సత్యనారాయణ మూర్తి)

TDP 28860
13 Yelamanchili (య‌ల‌మంచిలి) Uppalapati Venkata Ramanamurthy Raju (ఉప్పలపాటి  రాజు ) YSRCP Panchakarla Ramesh

(పంచకర్ల రమేష్ బాబు)

TDP 4146
14 Payakaraopet (పాయ‌క‌రావుపేట) Golla Babu Rao (గొల్ల బాబూరావు) YSRCP Budumuri Bangaraiah

(డా. బుడుమూరి బంగారయ్య)

TDP 31189
15 Narsipatnam (నర్సీపట్నం) Umashankar Ganesh

(ఉమా శంకర్‌ గణేష్‌)

YSRCP Chintakayala Ayyanapatrudu (అయ్యన్నపాత్రుడు) TDP 23366
East Godavari (19)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Tuni (తుని) Dadisetti Raja (దాడిశెట్టి రాజా) YSRCP Yenamala Krishnudu

(యనమల కృష్ణుడు)

TDP 24016
2 Prathipadu (ప్రత్తిపాడు) Purna Chandra Prasad

(పూర్ణ చంద్ర ప్రసాద్‌)

YSRCP Varapula Jogi Raju

(వరుపుల జోగిరాజు )

TDP 4611
3 Pithapuram (పిఠాపురం) Dorababu Pendem (పి.దొరబాబు) YSRCP S.V.S.N Varma

(ఎస్వీఎస్‌ఎన్‌ వర్మ)

TDP 14992
4 Kakinada Rural (కాకినాడ గ్రామీణం) Kurasala Kanna Babu

(కురసాల కన్నబాబు)

YSRCP Pilli Ananthalakshmi

(పిల్లి అనంతలక్ష్మి)

TDP 8789
5 Peddapuram (పెద్దాపురం) Nimmakayala Chinnarajappa (నిమ్మకాయల చినరాజప్ప) TDP Thota Vani (తోట వాణి) YSRCP 4027
6 Anaparthy (అన‌ప‌ర్తి) Suryanarayana Reddy  (సత్య సూర్యనారాయణ రెడ్డి) YSRCP Nallamilli Ramakrishna Reddy (నల్లమిల్లి రామకృష్ణారెడ్డి) TDP 55207
7 Kakinada City (కాకినాడ సిటీ) Chandra Sekhara Reddy (ద్వారంపూడి చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి) YSRCP Vanamadi Venkateswara Rao (వనమాడి వెంకటేశ్వరరావు) TDP 14111
8 Ramachandrapuram (రామచంద్రపురం) Gopala Krishna Chelluboyina (శ్రీనివాస వేణుగోపాల కృష్ణ) YSRCP Thota Trimurthulu

(తోట త్రిమూర్తులు)

TDP 5168
9 Mummidivaram (ముమ్మిడివ‌రం) Ponnada Venkata Satish (పొన్నాడ వెంకట సతీశ్‌) YSRCP Datla Subbaraju

(దాట్ల సుబ్బరాజు)

TDP 5547
10 Amalapuram (అమలాపురం) Viswarupu Pinipe (పి.విశ్వరూప్‌) YSRCP Aithabatula Anand Rao (అయితాబత్తుల ఆనందరావు) TDP 25654
11 Razole (రాజోలు) Rapaka Varaprasad

(రాపాక వరప్రసాద్‌)

Janasena Bonthu Rajeswara Rao

(బొంతు రాజేశ్వరరావు)

YSRCP 814
12 Gannavaram (పి.గ‌న్న‌వ‌రం) Chittibabu Kondeti

(చిట్టిబాబు కొండేటి)

YSRCP Nelapudi Stalin Babu

(నేలపూడి స్టాలిన్‌ బాబు)

TDP 22207
13 Kothapeta (కొత్తపేట) Chirla Jaggireddy (చీర్ల జగ్గిరెడ్డి) YSRCP Bandaru Satyanandarao

(బండారు సత్యానందరావు)

TDP 4038
14 Mandapeta (మండ‌పేట‌) Vegulla Jogeswara Rao

(వేగుళ్ల జోగేశ్వరరావు)

TDP Subhaschandrabose Pilli

(పిల్లి సుభాష్‌ చంద్రబోస్‌)

YSRCP 10600
15 Rajanagaram (రాజానగరం) Jakkampudi Raja

(జక్కంపూడి రాజా)

YSRCP Pendurthi Venkatesh

(పెందుర్తి వెంకటేశ్‌)

TDP 31772
16 Rajahmundry City (రాజ‌మండ్రి సిటీ) Adi Reddy Bhavani

(ఆదిరెడ్డి భవాని)

TDP Suryaprakasa Rao

(రౌతు సూర్య ప్రకాశ్‌రావు)

YSRCP 30065
17 Rajahmundry Rural (రాజమండ్రి గ్రామీణం) Gorantla Buchaiah Chowdary (గోరంట్ల బుచ్చయ్య చౌదరి) TDP Akula Veerraju (ఆకుల వీర్రాజు) YSRCP 10404
18 Jaggampeta (జగ్గంపేట) Jyothula Chantibabu

(జ్యోతుల చంటిబాబు)

YSRCP Jyothula Nehru (జ్యోతుల నెహ్రూ) TDP 23365
19 Rampachodavaram (రంపచోడవరం) Nagulapalli Dhanalakshmi (నాగులపల్లి ధనలక్ష్మి) YSRCP Vantala Rajeswari

(వంతల రాజేశ్వరి)

TDP 39106
West Godavari (15)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Kovvur (కొవ్వూరు) Vanita Taneti (వనిత తానేటి) YSRCP Vangalapudi Anitha

(వంగలపూడి అనిత)

TDP 25248
2 Nidadavole (నిడదవోలు) GS Naidu (జీఎస్‌ నాయుడు) YSRCP Burugupalli Sesha Rao (బూరుగుపల్లి శేషారావు) TDP 21688
3 Achanta (ఆచంట) Cherukuwada Ranganath (చెరుకువాడ శ్రీరంగనాథ్‌ రాజు) YSRCP Pithani Sathya Narayana

(పితాని సత్యనారాయణ)

TDP 12886
4 Palakollu (పాలకొల్లు) Nimmala Ramanaidu

(నిమ్మల రామానాయుడు)

TDP Satyanarayana Murthy

( సత్యనారాయణ మూర్తి)

YSRCP 17809
5 Narasapuram (నర్సాపురం) Mudunuri Prasad Raju (ముదినూరి ప్రసాద రాజు) YSRCP Bommidi Nayaker (బొమ్మిడి నాయకర్) Janasena 6436
6 Bhimavaram (భీమవరం) Srinivas Grandhi (గ్రంథి శ్రీనివాస్‌) YSRCP Pawan Kalyan (పవన్ కళ్యాణ్‌) Janasena 8357
7 Undi (ఉండి) Vetukuri Ramaraju

(వేటుకూరి  రామరాజు)

TDP PVL Narasimha Raju

(పీవీఎల్‌ నరసింహరాజు)

YSRCP 10949
8 Tanuku (తణుకు) Venkata Nageswara Rao

(వెంకట నాగేశ్వరరావు)

YSRCP Arimilli Radhakrishna

(ఆరిమిల్లి రాధాకృష్ణ)

TDP 2195
9 Tadepalligudem (తాడేపల్లిగూడెం) Kottu Satyanarayana

(కొట్టు సత్యనారాయణ)

YSRCP Eli Madhusudhana Rao

(ఈలి మధుసూధన రావు )

TDP 16466
10 Unguturu (ఉంగుటూరు) Puppala Srinivasa Rao

(పుప్పాల శ్రీనివాసరావు)

YSRCP Ganni Veeranjaneyulu

(గన్ని వీరాంజనేయులు)

TDP 10949
11 Denduluru (దెందులూరు) Kotaru Abbayya Chowdary (కొటారు అబ్బయ్య చౌదరి) YSRCP Chintamaneni Prabhakar (చింతమనేని ప్రభాకర్‌) TDP 17459
12 Eluru (ఏలూరు) Alla kali Krishna Srinivas

(ఆళ్ల కాళీ కృష్ణ శ్రీనివాస్)

YSRCP Badeti Kota Ramarao

(బడేటి కోట రామారావు)

TDP 4072
13 Gopalapuram (గోపాలపురం) Talari Venkatrao

(తలారి వెంకట్రావు)

YSRCP Muppidi Venkateswara Rao (ముప్పిడి వెంకటేశ్వరరావు) TDP 37461
14 Polavaram (పోలవరం) Tellam Balaraju

(తెల్లం బాలరాజు)

YSRCP Boragam Srinivas Rao

(బొరగం శ్రీనివాసరావు)

TDP 42070
15 Chintalapudi (చింతలపూడి) V. R. Eliza (వీఆర్‌ ఎలిజ) YSRCP Karra Raja Rao (కర్రా రాజారావు) TDP 36175
Krishna (16)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Tiruvuru (తిరువూరు) Kokkiligadda Rakshana Nidhi (కొక్కిలిగడ్డ రక్షణ నిధి) YSRCP Kothapalli Syamuel Jawahar (కొత్తపల్లి శ్యామ్యూల్ జవహర్) TDP 10835
2 Nuziveedu (నూజివీడు) Meka Venkata Pratap (మేకా వెంకట ప్రతాప్‌ అప్పారావు) YSRCP Mudraboyina Venkateswara Rao (ముద్దరబోయిన వెంకటేశ్వరరావు) TDP 16210
3 Gannavaram (గన్నవరం) Vamsi Vallabhaneni

(వల్లభనేని వంశీ)

TDP Yarlagadda Venkatarao

(యార్లగడ్డ వెంకట్రావు)

YSRCP 838
4 Gudivada (గుడివాడ) Kodali Nani (కొడాలి నాని) YSRCP Devineni Avinash

(దేవినేని అవినాష్‌)

TDP 19479
5 Kaikalur (కైకలూరు) Dulam Nageshwara Rao (డి.నాగేశ్వరరావు) YSRCP Jayamangala Venkataramana (జయమంగళ వెంకటరమణ) TDP 9357
6 Pedana (పెడన) Jogi Ramesh (జోగి రమేశ్‌) YSRCP Venkata Krishna Prasad

(కాగిత వెంకటకృష్ణ ప్రసాద్‌)

TDP 7839
7 Machilipatnam (మచిలీపట్నం) Perni Venkatramaiah

(పేర్ని వెంకట్రామయ్య)

YSRCP Kollu Ravindra (కొల్లు రవీంద్ర) TDP 5851
8 Avanigadda (అవనిగడ్డ) Ramesh Babu Simhadri

(సింహాద్రి రమేశ్‌ బాబు)

YSRCP Mandali Budda Prasad

(మండలి బుద్ధప్రసాద్‌)

TDP 20725
9 Pamarru (పామర్రు) Kailey Anil Kumar

(కైలే అనిల్‌ కుమార్‌)

YSRCP Uppuleti Kalpana

(ఉప్పులేటి కల్పన)

TDP 30873
10 Penamaluru (పెనమలూరు) Kolusu Partha Sarathy

(కొలుసు పార్థసారథి)

YSRCP Bode Prasad (బోడె ప్రసాద్‌) TDP 11317
11 Vijayawada West (విజయవాడ పశ్చిమ) Velampalli Srinivasa Rao (వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్‌) YSRCP Shabana Musarat Khatoon (షబానా ఖాతూన్‌) TDP 7671
12 Vijayawada Central (విజయవాడ సెంట్రల్) Malladi Vishnu Vardhan

(మల్లాది విష్ణు వర్ధన్ )

YSRCP Bonda Uma Maheswara Rao (బోండా ఉమామహేశ్వరరావు) TDP 25
13 Vijayawada East (విజయవాడ తూర్పు) Gadde Rammohan Rao

(గద్దె రామ్మోహన్‌రావు)

TDP Boppana Bhav Kumar

(బొప్పన భావ్‌ కుమార్‌)

YSRCP 15164
14 Mylavaram (మైలవరం) Vasanta Krisnha Prasad

(వసంత కృష్ణ ప్రసాద్‌)

YSRCP Devineni Uma Maheswararao (దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు) TDP 12653
15 Nandigama (నందిగామ) Jagan Mohan Rao (జగన్మోహన్‌రావు) YSRCP Tangirala Sowmaya

(తంగిరాల సౌమ్య)

TDP 10881
16 Jaggayyapeta (జగ్గయ్యపేట) Udaya Bhanu Samineni

(ఉదయ భాను సామినేని)

YSRCP Sriram Rajagopal Tatayya

(శ్రీరాం రాజగోపాల్ తాతయ్య)

TDP 4778
Guntur (17)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Pedakurapadu (పెదకూరపాడు) Namburi Shankar Rao

(నంబూరి శంకర్‌ రావు)

YSRCP Kommalapati Sreedhar(కొమ్మాలపాటి శ్రీధర్‌) TDP 14104
2 Tadikonda (తాడికొండ) Undavalli Sridevi

(ఉండవల్లి శ్రీదేవి)

YSRCP Tenali Sravan Kumar

(తెనాలి శ్రావణ్‌కుమార్‌)

TDP 4433
3 Mangalagiri (మంగళగిరి) Alla Rama Krishna Reddy

(ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి)

YSRCP Nara Lokesh (నారా లోకేశ్‌) TDP 5337
4 Ponnuru (పొన్నూరు ) Killari Rosaiah(కిలారి రోశయ్య) YSRCP Dullipalla Narendra

(ధూళిపాళ్ల నరేంద్ర)

TDP 1112
5 Vemuru (వేమూరు ) Merugu Nagarjuna

(మేరుగు నాగార్జున)

YSRCP Nakka Anand Babu

(నక్కా ఆనంద్‌బాబు)

TDP 9999
6 Repalle (రేపల్లె) Anagani Satya Prasad

(అనగాని సత్యప్రసాద్‌)

TDP Mopidevi Venkata Ramana Rao

(మోపిదేవి వెంకట రమణారావు)

YSRCP 11555
7 Tenali (తెనాలి) Annabattuni Siva Kumar(అన్నాబత్తుని శివకుమార్‌) YSRCP Alapati Rajendra Prasad

(ఆలపాటి రాజేంద్ర ప్రసాద్‌)

TDP 17649
8 Bapatla (బాపట్ల) Kona Raghupathi(కోన రఘుపతి) YSRCP Annam Satish Prabhakar

(అన్నం సతీష్‌ ప్రభాకర్‌)

TDP 15199
9 Prathipadu (ప్రత్తిపాడు) Sucharita Mekathoti

(ఎం.సుచరిత)

YSRCP Dokka Manikya Prasad

(డొక్కా మాణిక్యవర ప్రసాద్‌)

TDP 7398
10 Guntur West (గుంటూరు పశ్చిమ) Maddala Giri(మద్దాల గిరి) TDP Chandragiri Yesuratnam

(చంద్రగిరి ఏసురత్నం)

YSRCP 4289
11 Guntur East (గుంటూరు తూర్పు) Mohammad Musthafa Shaik

(మహ్మద్‌ ముస్తాఫా షేక్‌)

YSRCP Mohammed Naseer

(మహ్మద్‌ నజీర్‌)

TDP 22091
12 Chilakaluripet (చిలకలూరిపేట) Vidadala Rajini(వి.రజిని) YSRCP Prathipati Pullarao

(ప్రత్తిపాటి పుల్లారావు)

TDP 8301
13 Narasaraopet (నరసరావుపేట) Gopireddy Srinivasa Reddy

(గోపిరెడ్డి శ్రీనివాసరెడ్డి)

YSRCP Aravinda Babu

(డాక్టర్‌ అరవింద్‌ బాబు)

TDP 32277
14 Sattenapalle (సత్తెనపల్లి) Ambati Rambabu

(అంబటి రాంబాబు)

YSRCP Kodela Sivaprasad

(కోడెల శివప్రసాదరావు)

TDP 20876
15 Vinukonda (వినుకొండ) Bolla Brahmanaidu

(బోళ్ల బ్రహ్మనాయుడు)

YSRCP G V Anjaneyulu

(జీవీ ఆంజనేయులు)

TDP 28628
16 Gurajala (గురజాల) Kasu Mahesh Reddy

(కాసు మహేశ్‌రెడ్డి)

YSRCP Yerapathineni Srinivas

(యరపతినేని శ్రీనివాస్‌)

TDP 28613
17 Macherla (మాచర్ల) Ramakrishna Reddy Pinnelli

(రామకృష్ణారెడ్డి పిన్నెళ్లి)

YSRCP Anjireddy (అంజిరెడ్డి) TDP 21918
Prakasam (12)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Yerragondapalem (యెర్రగొండపాలెం) Suresh Audimulapu

(డాక్టర్‌ ఆదిమూలపు సురేశ్‌)

YSRCP Budhala Ajitha Rao

(బూదాల అజితారావు)

TDP 31632
2 Darsi (దర్శి) Maddisetty Venugopal

(మద్దిశెట్టి వేణుగోపాల్‌)

YSRCP Kadiri Babu Rao

(కదిరి బాబురావు)

TDP 39057
3 Parchur (పర్చూరు) Yelluri Sambasivarao

(ఏలూరి సాంబశివరావు)

TDP Daggupati Venkateswar Rao

(దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు)

YSRCP 1647
4 Addanki (అద్దంకి ) Gottipati Ravi

(గొట్టిపాటి రవికుమార్‌)

TDP Bachina Chenchu Garataiah

(బాచిన చెంచు గరటయ్య)

YSRCP 12991
5 Chirala (చీరాల) Karanam Balaramakrishna

(కరణం బలరామకృష్ణ)

TDP Amanchi Krishna Mohan

(ఆమంచి కృష్ణమోహన్‌)

YSRCP 17419
6 Santhanuthalapadu (సంతనూతలపాడు ) TJR Sudhakar Babu

(టీజేఆర్‌ సుధాకర్‌బాబు)

YSRCP B Vijay Kumar

(బి.విజయ్‌కుమార్‌)

TDP 9078
7 Ongole (ఒంగోలు) Balineni Srinivasa Reddy

(బాలినేని శ్రీనివాసరెడ్డి)

YSRCP Damacharla Janardhan

(దామచర్ల జనార్దన్‌)

TDP 22245
8 Kandukur (కందుకూరు) Maheedhar Reddy Manugunta

(మహీధర్‌రెడ్డి మానుగుంట)

YSRCP Pothula Ramarao

(పోతుల రామారావు)

TDP 14936
9 Kondapi (కొండపి) G.B.V Swamy

(జి.బి.వి స్వామి)

TDP M Venkaiah

(ఎం.వెంకయ్య)

YSRCP 1024
10 Markapuram (మార్కాపురం) KP Nagarjuna Reddy

(కేపీ నాగార్జునరెడ్డి)

YSRCP Kandula Narayana Reddy

(కందుల నారాయణరెడ్డి)

TDP 18667
11 Giddalur (గిద్దలూరు) Anna Venkata Rambabu

(అన్నా వెంకట రాంబాబు)

YSRCP M Ashok Reddy

(ముత్తుముల అశోక్‌రెడ్డి)

TDP 81035
12 Kanigiri (కనిగిరి) Burra Madhusudana Yadav

(బుర్రా మధుసూదన్‌ యాదవ్‌)

YSRCP Mukku Ugra Narasimha Reddy

(ముక్కు ఉగ్రనరసింహారెడ్డి)

TDP 40903
Nellore (10)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Kavali (కావలి) Ramireddy Pratap Kumar Reddy

(రామిరెడ్డి ప్రతాప్‌కుమార్‌రెడ్డి)

YSRCP Vishnu Vardhan Reddy

(విష్ణువర్ధన్‌రెడ్డి)

TDP 14117
2 Atmakur (ఆత్మకూరు) Mekapati Goutham Reddy

(మేకపాటి గౌతంరెడ్డి)

YSRCP Bollineni Krishnaiah

(బొల్లినేని కృష్ణయ్య)

TDP 22276
3 Kovur (కోవూరు) Nallapareddy Prasanna Kumar Reddy

(నల్లపరెడ్డి ప్రసన్న కుమార్ రెడ్డి )

YSRCP Polamreddy Srinivasulu Reddy (పోలంరెడ్డి శ్రీనివాసులరెడ్డి) TDP 39891
4 Nellore City (నెల్లూరు అర్బన్) Anil Kumar Yadav Poluboina

(పోలుబోయిన అనిల్‌ కుమార్‌ యాదవ్‌)

YSRCP Ponguru Narayana

(పొంగూరు నారాయణ)

TDP 1988
5 Nellore Rural (నెల్లూరు గ్రామీణ) Kotamreddy Sridhar Reddy

(కోటంరెడ్డి శ్రీధర్‌రెడ్డి)

YSRCP Abdul Azeez

(అబ్దుల్‌ అజీజ్‌)

TDP 20776
6 Sarvepalli (సర్వేపల్లి) Kakani Govardhan Reddy

(కాకాని గోవర్థన్‌రెడ్డి)

YSRCP Somireddy Chandramohan Reddy (సోమిరెడ్డి చంద్రమోహన్‌రెడ్డి) TDP 13973
7 Gudur (గూడూరు) Varaprasad (వరప్రసాద్‌) YSRCP Pasam Suneel (పాశం సునీల్‌) TDP 45458
8 Sullurpeta (సూళ్లూరుపేట) Sanjeevaiah Kiliveti

(కిలివేటి సంజీవయ్య)

YSRCP Parsa Venkata Ratnam

(పర్సా వెంకటరత్నం)

TDP 61292
9 Venkatagiri (వెంకటగిరి) Anam Ramanarayana Reddy(ఆనం రామనారాయణరెడ్డి) YSRCP K Ramakrishna(కె.రామకృష్ణ) TDP 38720
10 Udayagiri (ఉదయగిరి) Chandra Sekhar Reddy Mekapati

(మేకపాటి చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి)

YSRCP Bollineni Ramarao

(బొల్లినేని రామారావు)

TDP 36528
YSR Kadapa (10)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Badvel (బద్వేల్) Gunthoti Venkata Subbaiah

(గుంతోటి వెంకటసుబ్బయ్య)

YSRCP Obulapuram Rajashekar (ఓబుళాపురం రాజశేఖర్‌) TDP 44734
2 Rajampet (రాజంపేట) Meda Venkata Mallikarjuna Reddy

(మేడా వెంకట మల్లికార్జునరెడ్డి)

YSRCP Bathyala Changalrayudu

(బత్యాల చెంగల్రాయుడు)

TDP 35272
3 YSR Kadapa (కడప ) Amzath Basha(అంజద్‌ బాషా) YSRCP Ameer Babu(అమీర్‌బాబు) TDP 54794
4 Railway Koduru (రైల్వేకోడూరు ) Koramutla Sreenivasulu

(కొరముట్ల శ్రీనివాసులు)

YSRCP Narsimha Prasad

(నర్సింహ ప్రసాద్‌)

TDP 34879
5 Rayachoti (రాయచోటి) Gadikota Srikanth Reddy

(గండికోట శ్రీకాంతరెడ్డి)

YSRCP Reddyppagari Ramesh Reddy (రెడ్డిప్పగారి రమేశ్‌కుమార్‌రెడ్డి) TDP 32862
6 Pulivendla (పులివెందుల) Jagan Mohan Reddy Y.S (వైఎస్‌ జగన్మోహన్‌రెడ్డి) YSRCP Venkata Satish Reddy

(వెంకట సతీశ్‌రెడ్డి)

TDP 90110
7 Kamalapuram (కమలాపురం) Pochimareddy Ravindranatha Reddy

(పోచిమారెడ్డి రవీంద్రనాథ్‌రెడ్డి)

YSRCP Putha Narasimha Reddy

(పుత్తా నరసింహారెడ్డి)

TDP 27333
8 Jammalamadugu (జమ్మలమడుగు) M Sudheer Reddy

(ఎం సుధీర్‌రెడ్డి)

YSRCP Rama Subbareddy

(రామసుబ్బారెడ్డి)

TDP 51641
9 Proddatur (ప్రొద్దుటూరు) Rachamallu Siva Prasad Reddy

(రాచమల్లు శివప్రసాద్‌రెడ్డి)

YSRCP Linga Reddy

(లింగారెడ్డి)

TDP 43148
10 Mydukur (మైదుకూరు) Raghu Rami Reddy

(రఘురామిరెడ్డి)

YSRCP Putta Sudhakar Yadav

(పుట్టా సుధాకర్‌ యాదవ్‌)

TDP 29344
Kurnool (14)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Allagadda (ఆళ్లగడ్డ ) Gangula Bijendranath Reddy

(గంగుల బిజేంద్రనాథ్‌రెడ్డి)

YSRCP Bhuma Akhila Priya

(భూమా అఖిలప్రియ)

TDP 35613
2 Srisailam (శ్రీశైలం) Silpa Chakrapani Reddy

(శిల్పా చక్రపాణిరెడ్డి)

YSRCP Budda Rajeshakar Reddy

(బుడ్డా రాజశేఖర్‌రెడ్డి)

TDP 38698
3 Nandikotkur (నందికొట్కూరు) Arthar(ఆర్థర్‌) YSRCP Bandi Jayaraju(బండి జయరాజు) TDP 40610
4 Kurnool (కర్నూలు) Hafeez Khan(హఫీజ్‌ ఖాన్‌) YSRCP T G Bharath(టీజీ భరత్‌) TDP 5353
5 Panyam (పాణ్యం) Katasani Ram Bhupal Reddy (కాటసాని రాంభూపాల్‌రెడ్డి) YSRCP Gowru Charitha Reddy

(గౌరు చరితారెడ్డి)

TDP 43857
6 Nandyal (నంద్యాల) Shilpa Ravichandra Reddy

(శిల్పా రవి చంద్రారెడ్డి)

YSRCP Bhuma Brahmananda Reddy

(భూమా బ్రహ్మానందరెడ్డి)

TDP 34560
7 Banaganapalle (బనగానపల్లె) Katasani Rami Reddy

(కాటసాని రామిరెడ్డి)

YSRCP B.C Janardhan Reddy

(బీసీ జనార్దన్‌రెడ్డి)

TDP 44734
8 Dhone (డోన్) Buggana Raja Reddy

(బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్‌ రెడ్డి)

YSRCP K.E Pratap

(కేఈ ప్రతాప్‌)

TDP 35516
9 Pattikonda (పత్తికొండ) K Sreedevi (కె.శ్రీదేవి) YSRCP K.E Shyam Babu(కేఈ శ్యామ్‌బాబు) TDP 42065
10 Kodumur (కోడుమూరు) Dr.Sudhakar Babu

(డాక్టర్  సుధాకర్‌ బాబు)

YSRCP B Ramanjaneyulu (బి.రామాంజనేయులు) TDP 36045
11 Yemmiganur (ఎమ్మిగనూరు) K. Chenna Kesava Reddy

(కె.చెన్నకేశవరెడ్డి)

YSRCP B. Jayanageshwara Reddy             (బీ జయనాగేశ్వరరెడ్డి) TDP 25610
12 Mantralayam (మంత్రాలయం) Y. Bala Nagi Reddy

(వై.బాలనాగిరెడ్డి)

YSRCP Thikka Reddy(తిక్కారెడ్డి) TDP 23879
13 Adoni (ఆదోని ) Y Sai Prasad Reddy

(వై.సాయిప్రసాద్‌రెడ్డి)

YSRCP Meenakshi Naidu

(మీనాక్షి నాయుడు)

TDP 12319
14 Alur (ఆలూరు) Gummanur Jayaram

(గుమ్మనూర్ జయరాం)

YSRCP Kotla Sujathamma

(కోట్ల సుజాతమ్మ)

TDP 39896
Anantapur (14)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Rayadurg (రాయదుర్గం) Kapu Ramachandra Reddy

(కాపు రామచంద్రారెడ్డి)

YSRCP Kalava Srinivasulu

(కాల్వ శ్రీనివాసులు)

TDP 14049
2 Uravakonda (ఉరవకొండ) Payyavula Kesav

(పయ్యావుల కేశవ్‌)

TDP Y Visweswara Reddy

(వై విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డి)

YSRCP 2132
3 Guntakal (గుంతకల్లు) Venkata Rami Reddy

(వెంకట్రామిరెడ్డి)

YSRCP R Jithendra Goud

(ఆర్‌.జితేంద్రగౌడ్‌)

TDP 48532
4 Tadipatri (తాడిపత్రి) Kethireddy Peddareddy

(కేతిరెడ్డి పెద్దారెడ్డి)

YSRCP J.C Asmith Reddy

(జేసీ అశ్మిత్‌రెడ్డి)

TDP 7511
5 Singanamala (సింగనమల) Jonnalagadda Padmavathy

(జొన్నలగడ్డ పద్మావతి)

YSRCP Bandaru Sravani

(బండారు శ్రావణి)

TDP 46242
6 Anantapur Urban (అనంతపురం) Ananta Venkata Ramireddy

(అనంత వెంకట్రామిరెడ్డి)

YSRCP Prabhakar Chowdary

(ప్రభాకర్‌ చౌదరి)

TDP 28698
7 Kalyandurg (కళ్యాణదుర్గం) K.V.Ushasri Charan

(కేవీ ఉషశ్రీ చరణ్‌)

YSRCP Uma Maheswara Naidu

(ఉమామహేశ్వరనాయుడు)

TDP 19896
8 Raptadu (రాప్తాడు) Thopudurthi Prakash Reddy

(తోపుదుర్తి ప్రకాశ్‌రెడ్డి)

YSRCP Paritala Sriram

(పరిటాల శ్రీరామ్‌)

TDP 25575
9 Madakasira (మడకశిర ) M. Thippeswamy

(ఎం.తిప్పేస్వామి)

YSRCP K Eeranna(కె.ఈరన్న) TDP 13136
10 Hindupur (హిందూపురం) Nandamuri Balakrishna (నందమూరి బాలకృష్ణ) TDP K. Iqbal Ahmed Khan

(కే.ఇక్బాల్ అహ్మద్ ఖాన్ )

YSRCP 17028
11 Penukonda (పెనుకొండ) Malagundla Sankaranarayana

(మాలగుండ్ల శంకర్‌ నారాయణ)

YSRCP B K Pardhasaradhi

(బీకే పార్థసారథి)

TDP 15058
12 Puttaparthi (పుట్టపర్తి) Duddukunta Sreedhar Reddy

(దుద్దుకుంటా శ్రీధర్‌రెడ్డి)

YSRCP Palle Raghunadh Reddy

(పల్లె రఘునాథరెడ్డి)

TDP 31255
13 Dharmavaram (ధర్మవరం) Kethi Reddy Venkata Rami Reddy

(కేతిరెడ్డి వెంకట్రామిరెడ్డి)

YSRCP G Suryanarayana (జి.సూర్యనారాయణ) TDP 15286
14 Kadiri (కదిరి) Dr.P.V.Sidda Reddy

(డాక్టర్‌ పీవీ సిద్దారెడ్డి)

YSRCP Kandikunta Venkata Prasad

(కందికుంట వెంకటప్రసాద్‌)

TDP 27243
Chittoor (14)
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Kuppam (కుప్పం) Nara Chandrababu Naidu

(నారా చంద్రబాబు నాయుడు)

TDP K. Chandramouli(కె చంద్రమౌళి) YSRCP 30722
2 Pileru (పీలేరు) Chinthala Ramachandra Reddy

(చింతల రామచంద్రారెడ్డి)

YSRCP Nallari Kishore Kumar Reddy

(నల్లారి కిశోర్‌కుమార్‌రెడ్డి)

TDP 7874
3 Madanapalle (మదనపల్లె) Nawaz Basha(నవాజ్‌ భాషా) YSRCP Dammalapati Ramesh

(దమ్మలపాటి రమేశ్‌)

TDP 29648
4 Punganur (పుంగనూరు) P. Ramachandra Reddy

(పి.రామచంద్రారెడ్డి)

YSRCP N Anusha Reddy(అనూషరెడ్డి) TDP 43555
5 Chandragiri (చంద్రగిరి) Chevireddy Bhaskar Reddy

(చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డి)

YSRCP Pulivarthi Venkata Mani

(పులపర్తి వెంకట మణి)

TDP 41755
6 Tirupati (తిరుపతి) Bhumana Karunakar Reddy

(భూమన కరుణాకర్‌రెడ్డి)

YSRCP M Sugunamma(ఎం.సుగుణమ్మ) TDP 708
7 Srikalahasti (శ్రీకాళహస్తి ) Biyyapu Madhusudhan Reddy

(బియ్యపు మధుసూదన్‌రెడ్డి)

YSRCP Bojjala Sudheer Reddy

(బొజ్జల సుధీర్‌రెడ్డి)

TDP 38141
8 Sathyavedu (సత్యవేడు) K Adimulam(కె.ఆదిమూలం) YSRCP JD Rajashekar(జేడీ రాజశేఖర్‌) TDP 44744
9 Nagari (నగరి) R.K. Roja Selvamani

(ఆర్కే రోజా)

YSRCP Gali Bhanu Prakash

(గాలి భానుప్రకాష్‌)

TDP 2708
10 Gangadhara Nellore (గంగాధర నెల్లూరు ) K Narayana Swamy

(కె.నారాయణ స్వామి)

YSRCP Harikrishna (హరికృష్ణ) TDP 45594
11 Chittoor (చిత్తూరు) Arani Srinivasulu

(అరణి శ్రీనివాసులు)

YSRCP A S Manohar(ఏఎస్‌ మనోహర్‌) TDP 39968
12 Puthalapattu (పూతలపట్టు) MS Babu(ఎంఎస్‌ బాబు) YSRCP Lalitha Kumari (లలిత కుమారి) TDP 29163
13 Palamaner (పలమనేరు) N Venkataih Gowda

(ఎన్‌.వెంకటయ్యగౌడ్)

YSRCP N Amarnadh Reddy

(ఎన్‌.అమర్‌నాథ్‌రెడ్డి)

TDP 31616
14 Thamballapalle (తంబళ్లపల్లె ) Dwarakanath Reddy

(ద్వారాకానాథ్‌ రెడ్డి)

YSRCP Shankar Yadav(శంకర్‌ యాదవ్‌) TDP 46938

 

ఆంధ్రప్రదేశ్ లోక్‌సభ ఎన్నికలు 2019 : గెలిచిన అభ్యర్థుల జాబితా

 

 

తెలంగాణ లోక్‌సభ ఎన్నికలు 2019 : గెలిచిన అభ్యర్థుల జాబితా