ఆంధ్రప్రదేశ్ లోక్‌సభ ఎన్నికలు 2019 : గెలిచిన అభ్యర్థుల జాబితా

Friday, May 24th, 2019, 09:25:19 AM IST

Andhra Pradesh Lok Sabha Election Results 2019 – Constituency Wise Winners List – Total 25 Seats
YSRCP – 22,   TDP – 3,   Janasena – 00,   Congress : 00,   BJP – 00,   Others – 00
S.No. Constituency Winner Party Runner Party Majority
1 Amalapuram
( అమలాపురం)
Anuradha Chinta (చింతా అనురాధా ) YSRCP Harish Madhur Ganti (గంటి హరీశ్‌మాధుర్ ) TDP 39966
2 Anakapalli
( అనకాపల్లి)
Venkata Satyavathi (బీవీ సత్యవతి) YSRCP Adari Anand (ఆడారి ఆనంద్ ) TDP 89192
3 Anantapur
( అనంతపురం)
Thalari Rangaiah (తలారి రంగయ్య) YSRCP J.C. Pavan Reddy (జేసీ పవన్ రెడ్డి ) TDP 141428
4 Aruku
(అరకు )
Goddeti Madhavi (గొడ్డేటి మాధవి) YSRCP Kishore Chandra Deo (కిశోర్ చంద్రదేవ్ ) TDP 224089
5 Bapatla
( బాపట్ల)
Nandigam Suresh (నందిగం సురేశ్) YSRCP Sriram Malyadri (శ్రీరాం మాల్యాద్రి) TDP 16065
6 Chittoor
( చిత్తూరు)
Reddappa (రెడ్డెప్ప) YSRCP Naramalli Sivaprasad (ఎన్. శివప్రసాద్ ) TDP 16065
7 Eluru
( ఏలూరు)
Sridhar Kotagiri (కోటగిరి శ్రీధర్) YSRCP Maganti Babu (మాగంటి బాబు ) TDP 165925
8 Guntur
( గుంటూరు)
Jayadev Galla (గల్లా జయదేవ్) TDP Modugula Venugopala Reddy (మోదుగుల వేణుగోపాల్ రెడ్డి) YSRCP 4205
9 Hindupur
( హిందూపురం)
Gorantla Madhav (గోరంట్ల మాధవ్) YSRCP Kristappa Nimmala (నిమ్మల కిష్టప్ప ) TDP 140748
10 Kadapa
( కడప)
Y. S. Avinash Reddy (వైఎస్ అవినాశ్ రెడ్డి) YSRCP Adi Narayanareddy (ఆదినారాయణ రెడ్డి) TDP 380976
11 Kakinada
( కాకినాడ)
Vanga Geetha (వంగా గీత) YSRCP Chalamalasetty Sunil (చలమలశెట్టి సునీల్ ) TDP 25738
12 Kurnool
( కర్నూలు)
Dr. Sanjeev Kumar (డా.సంజీవ్ కుమార్) YSRCP Kotla Surya Prakash Reddy (కోట్ల సూర్యప్రకాశ్ రెడ్డి ) TDP 148889
13 Machilipatnam
( మచిలీపట్నం)
Balashowry (బాలశౌరి) YSRCP Konakalla Narayana Rao (కొనకళ్ల నారాయణరావు ) TDP 60141
14 Nandyal
( నంద్యాల)
P Brahmananda Reddy (పి.బ్రహ్మానంద రెడ్డి) YSRCP Mandra Sivananda Reddy (మాండ్ర శివనంద్ రెడ్డి) TDP 250119
15 Narasaraopet
(నరసరావుపేట )
Lavu Krishnadevaraya (లావు కృష్ణదేవరాయులు) YSRCP Rayapati Sambasiva Rao (రాయపాటి సాంబశివరావు ) TDP 153978
16 Narsapuram
( నర్సాపురం)
Raghu Ramakrishna Raju (రఘురామ కృష్ణంరాజు) YSRCP Venkata Siva Rama Raju (శివరామరాజు) TDP 31909
17 Nellore
( నెల్లూరు)
Adala Prabhakar Reddy (అదాల ప్రభాకర్ రెడ్డి) YSRCP Beeda Masthan Rao (బీద మస్తాన్ రావు) TDP 148571
18 Ongole
( ఒంగోలు)
Magunta Sreenivasulu Reddy (మాగుంట శ్రీనివాసరెడ్డి) YSRCP Sidda Raghava Rao (శిద్దా రాఘవరావు ) TDP 214851
19 Rajahmundry
( రాజమండ్రి)
Margani Bharat (ఎం భరత్) YSRCP Maganti Roopa (మాగంటి రూప ) TDP 121634
20 Rajampet
(రాజంపేట)
P. V. Midhun Reddy (పీవీ మిథున్ రెడ్డి) YSRCP D. K. Sathyaprabha (డి.సత్యప్రభ) TDP 268284
21 Srikakulam
(శ్రీకాకుళం )
Ram Mohan Naidu (రామ్మోహన్ నాయుడు) TDP Duvvada Srinivasarao (దువ్వాడ శ్రీనివాస్ ) YSRCP 6653
22 Tirupati
( తిరుపతి)
Balli Durga Prasad (బల్లి దుర్గాప్రసాద్) YSRCP Panabaka Lakshmi (పనబాక లక్ష్మి ) TDP 228376
23 Vijayawada
( విజయవాడ )
Kesineni Srinivas (కేశినేని నాని ) TDP Prasad V. Potluri   (పొట్లూరి వరప్రసాద్ ) YSRCP 8726
24 Visakhapatnam
(విశాఖపట్నం )
M.V.V.Satyanarayana (ఎం.వీ.వీ. సత్యనారాయణ ) YSRCP MV Sri Bharath (ఎం.భరత్) TDP 4414
25 Vizianagaram
( విజయనగరం)
Chandrasekhar Bellana (బెల్లాన చంద్రశేఖర్ ) YSRCP Ashok Gajapathi Raju (అశోక్ గజపతిరాజు ) TDP 48036

 

ఆంధ్రప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2019 : గెలిచిన అభ్యర్థుల జాబితా

 

 

తెలంగాణ లోక్‌సభ ఎన్నికలు 2019 : గెలిచిన అభ్యర్థుల జాబితా